Thực hiện theo hướng dẫn của Sở Thông tin và Truyền thông tại Công văn số 2154/STTTT-CĐS ngày 03/7/2024 về việcđề nghị báo cáo tình hình chuyển đổi sang sử dụng IPv6 (Đính kèm).
Sở Công Thương triển khai đến Văn phòng Sở và 02 đơn vị thực hiện quản lý mạng cho cơ quan biết, thực hiện tại Văn bản số 3575/SCT-VP ngày 05/7/2024
Theo đó, Ngày 05/7/2024, Văn phòng Sở đã liên hệ, phối hợp với VNPT Đồng Nai để thực hiện việc chuyển đổi sang IPV6 tại Văn bản số 3565/SCT-VP. Sở đã cấu hình trong thiết bị Router Draytek và dùng app I-Speed để đo mạng theo hướng dẫn. Đến nay, đã hoàn thành theo yêu cầu trên, mạng Sở đã hoàn thành việc đổi sang IPV6. Kết qủa cụ thể như các hình ảnh sau:
Đánh giá giao diện Trang TTĐT Sở Công thương